| MOQ: | 1 |
| Giá cả: | 1350USD-5400USD |
| Thời gian giao hàng: | 5-7 ngày |
| phương thức thanh toán: | T/t |
Vào năm 2025, một nhà sản xuất bình áp lực và rèn hàng đầu tại Trung Quốc – nhà cung cấp lâu năm cho Sinopec, CNPC, CNOOC và Shenhua Group – đã đối mặt với những thách thức lặp đi lặp lại với các mặt bích nhỏ trên van, vòi phun và bể chứa. Các mặt bích này thường xuyên tiếp xúc với áp suất cao, ăn mòn và xử lý thường xuyên, gây ra vết xước, mài mòn và hư hỏng bề mặt làm kín. Việc sửa chữa tại xưởng theo phương pháp truyền thống không hiệu quả, khiến việc gia công tại chỗ trở thành giải pháp thực tế duy nhất.
Công ty đã sử dụng Máy phay mặt bích FI26E của MT trong hơn hai năm và rất ấn tượng về độ chính xác và độ bền của nó. Để nâng cao khả năng sửa chữa các mặt bích đường kính nhỏ, công ty đã đầu tư vào Máy phay mặt bích thủ công FI14M. Nhỏ gọn và nhẹ, FI14M có thể được lắp đặt nhanh chóng trên các mặt bích nhỏ và vận hành thủ công với khả năng kiểm soát tiến dao mượt mà. Máy liên tục tạo ra bề mặt hoàn thiện có rãnh xoắn ốc đáp ứng các tiêu chuẩn làm kín gioăng quốc tế. Bằng cách sử dụng công cụ di động này, khách hàng đã phục hồi thành công nhiều mặt bích van và bể chứa tại chỗ mà không cần tháo dỡ thiết bị – giảm thời gian ngừng hoạt động, đảm bảo độ tin cậy làm kín và củng cố niềm tin vào các giải pháp gia công của MT.
| Mẫu mã | Máy phay mặt bích thủ công FI14M |
|---|---|
| Phạm vi đường kính phay | 1.07" đến 14" (27.2-355.6 mm) |
| Phạm vi lắp trong | 1.07" đến 10.63" (27.2-270 mm) |
| Loại truyền động | Thủ công (không cần nguồn điện ngoài) |
| Tốc độ tiến dao | Tiến dao tinh: 0.125 mm/vòng quay (0.005 inch/vòng quay) Tiến dao tiêu chuẩn ASME B16.5: 0.5 mm/vòng quay (0.02 inch/vòng quay) |
| Đường kính quay tối thiểu | Có tay quay: 22.9" (582 mm) Không có tay quay: 19.5" (495 mm) |
| Trọng lượng làm việc | 9.0 kg |
| Trọng lượng vận chuyển | 29.0 kg |
| Kích thước vận chuyển (D x R x C) | 680 x 510 x 250 mm (Hộp đựng bằng nhựa) |
Máy phay mặt bích FI14M đã mang lại kết quả vượt trội:
Tính di động, độ chính xác và hiệu quả của nó đã chứng tỏ là yếu tố cần thiết trong việc duy trì an toàn sản xuất, độ tin cậy của thiết bị và hiệu quả hoạt động cho việc sửa chữa mặt bích nhỏ.
| Mẫu mã | Phạm vi đường kính phay | Phạm vi lắp trong/ngoài | Loại truyền động |
|---|---|---|---|
| FI14M | 1.07" đến 14" (27.2-355.6 mm) | 1.07" đến 10.63" (27.2-270 mm) | Thủ công |
| FE12P | 0-12" (0-305 mm) | 2-17.7" (50-450 mm) | Khí nén (1.0 kW) |
| FE12E | 0-12" (0-305 mm) | 2-17.7" (50-450 mm) | Động cơ Servo điện (1.0 kW) |
| FI26P | 4.72-27.56" (120-700 mm) | 3.78-28.35" (96-720 mm) | Khí nén (1.0 kW) |
| FI26E | 4.72-27.56" (120-700 mm) | 3.78-28.35" (96-720 mm) | Động cơ Servo điện (1.0 kW) |
| FI40P | 6-40" (153-1000 mm) | 5.7-35.8" (145-910 mm) | Khí nén (1.7 kW) |
| FI40E | 6-40" (153-1000 mm) | 5.7-35.8" (145-910 mm) | Động cơ Servo điện (1.5 kW) |
| FI60P | 12.6-59" (320-1500 mm) | 11.4-57" (290-1450 mm) | Khí nén (3.0 kW) |
| FI60E | 12.6-59" (320-1500 mm) | 11.4-57" (290-1450 mm) | Động cơ Servo điện (3.0 kW) |
| FI80P | 26.34-80" (670-2032 mm) | 31.1-74.8" (790-1900 mm) | Khí nén (3.0 kW) |
| FI80E | 26.34-80" (670-2032 mm) | 31.1-74.8" (790-1900 mm) | Động cơ Servo điện (3.0 kW) |