| ขั้นต่ำ: | 1 |
| ราคา: | 1350USD-5400USD |
| ระยะเวลาการส่งมอบ: | 5-7 วัน |
| วิธีการจ่ายเงิน: | t/t |
ในปี 2025 ผู้ผลิตถังแรงดันและชิ้นส่วนตีขึ้นรูปชั้นนำในประเทศจีน ซึ่งเป็นซัพพลายเออร์ระยะยาวของ Sinopec, CNPC, CNOOC และ Shenhua Group เผชิญกับความท้าทายซ้ำๆ กับหน้าแปลนขนาดเล็กบนวาล์ว หัวฉีด และถัง หน้าแปลนเหล่านี้มักสัมผัสกับแรงดันสูง การกัดกร่อน และการจัดการบ่อยครั้ง ซึ่งทำให้เกิดรอยขีดข่วน การสึกหรอ และความเสียหายต่อพื้นผิวซีล การซ่อมแซมในโรงงานแบบดั้งเดิมไม่มีประสิทธิภาพ ทำให้การตัดเฉือน ณ สถานที่ปฏิบัติงานเป็นทางออกเดียวที่ใช้งานได้จริง
บริษัทได้ใช้เครื่องคว้านหน้าแปลน FI26E ของ MT มานานกว่าสองปีและประทับใจในความแม่นยำและความทนทาน เพื่อเพิ่มขีดความสามารถในการซ่อมแซมหน้าแปลนขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางเล็ก บริษัทได้ลงทุนในเครื่องคว้านหน้าแปลนแบบแมนนวล FI14M FI14M มีขนาดกะทัดรัดและน้ำหนักเบา สามารถติดตั้งบนหน้าแปลนขนาดเล็กได้อย่างรวดเร็ว และทำงานด้วยมือพร้อมการควบคุมการป้อนที่ราบรื่น ให้ผิวสำเร็จแบบเกลียวที่สม่ำเสมอซึ่งเป็นไปตามมาตรฐานการซีลปะเก็นสากล ด้วยการใช้เครื่องมือพกพานี้ ลูกค้าสามารถซ่อมแซมหน้าแปลนวาล์วและถังหลายชิ้น ณ สถานที่ปฏิบัติงานได้สำเร็จโดยไม่ต้องถอดอุปกรณ์ออก ซึ่งช่วยลดเวลาหยุดทำงาน รับประกันความน่าเชื่อถือของการซีล และเสริมสร้างความมั่นใจในโซลูชันการตัดเฉือนของ MT
| รุ่น | เครื่องคว้านหน้าแปลนแบบแมนนวล FI14M |
|---|---|
| ช่วงเส้นผ่านศูนย์กลางการคว้าน | 1.07" ถึง 14" (27.2-355.6 มม.) |
| ช่วงการยึดด้านใน | 1.07" ถึง 10.63" (27.2-270 มม.) |
| ประเภทการขับเคลื่อน | แบบแมนนวล (ไม่ต้องใช้พลังงานภายนอก) |
| ความเร็วในการป้อน | การป้อนละเอียด: 0.125 มม./รอบ (0.005 นิ้ว/รอบ) การป้อนตามมาตรฐาน ASME B16.5: 0.5 มม./รอบ (0.02 นิ้ว/รอบ) |
| เส้นผ่านศูนย์กลางการหมุนขั้นต่ำ | พร้อมที่จับลูกบิด: 22.9" (582 มม.) ไม่มีที่จับลูกบิด: 19.5" (495 มม.) |
| น้ำหนักการทำงาน | 9.0 กก. |
| น้ำหนักขนส่ง | 29.0 กก. |
| ขนาดการขนส่ง (ยาว x กว้าง x สูง) | 680 x 510 x 250 มม. (กล่องพลาสติกสำหรับพกพา) |
เครื่องคว้านหน้าแปลน FI14M ส่งมอบผลลัพธ์ที่โดดเด่น:
ความสามารถในการพกพา ความแม่นยำ และประสิทธิภาพมีความสำคัญอย่างยิ่งในการรักษาความปลอดภัยในการผลิต ความน่าเชื่อถือของอุปกรณ์ และประสิทธิภาพการดำเนินงานสำหรับการซ่อมแซมหน้าแปลนขนาดเล็ก
| รุ่น | ช่วงเส้นผ่านศูนย์กลางการคว้าน | ช่วงการยึดด้านใน/ด้านนอก | ประเภทการขับเคลื่อน |
|---|---|---|---|
| FI14M | 1.07" ถึง 14" (27.2-355.6 มม.) | 1.07" ถึง 10.63" (27.2-270 มม.) | แบบแมนนวล |
| FE12P | 0-12" (0-305 มม.) | 2-17.7" (50-450 มม.) | ลม (1.0 กิโลวัตต์) |
| FE12E | 0-12" (0-305 มม.) | 2-17.7" (50-450 มม.) | มอเตอร์เซอร์โวไฟฟ้า (1.0 กิโลวัตต์) |
| FI26P | 4.72-27.56" (120-700 มม.) | 3.78-28.35" (96-720 มม.) | ลม (1.0 กิโลวัตต์) |
| FI26E | 4.72-27.56" (120-700 มม.) | 3.78-28.35" (96-720 มม.) | มอเตอร์เซอร์โวไฟฟ้า (1.0 กิโลวัตต์) |
| FI40P | 6-40" (153-1000 มม.) | 5.7-35.8" (145-910 มม.) | ลม (1.7 กิโลวัตต์) |
| FI40E | 6-40" (153-1000 มม.) | 5.7-35.8" (145-910 มม.) | มอเตอร์เซอร์โวไฟฟ้า (1.5 กิโลวัตต์) |
| FI60P | 12.6-59" (320-1500 มม.) | 11.4-57" (290-1450 มม.) | ลม (3.0 กิโลวัตต์) |
| FI60E | 12.6-59" (320-1500 มม.) | 11.4-57" (290-1450 มม.) | มอเตอร์เซอร์โวไฟฟ้า (3.0 กิโลวัตต์) |
| FI80P | 26.34-80" (670-2032 มม.) | 31.1-74.8" (790-1900 มม.) | ลม (3.0 กิโลวัตต์) |
| FI80E | 26.34-80" (670-2032 มม.) | 31.1-74.8" (790-1900 มม.) | มอเตอร์เซอร์โวไฟฟ้า (3.0 กิโลวัตต์) |